UZINDUZI WA MIUNDOMBINU YA BRT AWAMU YA PILI – MBAGALA
Mgeni Rasmi, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akiongoza uzinduzi wa miundombinu ya Mabasi Yaendayo Haraka (BRT) Awamu ya Pili jijini Dar es Salaam.
Dar es Salaam — Mgeni Rasmi, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ameongoza uzinduzi wa miundombinu ya Mabasi Yaendayo Haraka (BRT) Awamu ya Pili katika eneo la Mbagala, jijini Dar es Salaam.
Mradi wa BRT Awamu ya Pili unaunganisha eneo la Mbagala na maeneo ya katikati ya jiji kupitia korido ya Kilwa Road, ukiwa na takribani kilomita 20.3 za njia maalum za BRT pamoja na miundombinu ya usafiri usio wa magari. Mradi huu ulifadhiliwa kwa ushirikiano kati ya Serikali ya Tanzania, African Development Bank (AfDB) na Africa Growing Together Fund (AGTF). (MapAfrica)
Hafla hiyo ni sehemu ya hatua muhimu katika utekelezaji wa uwekezaji mkubwa unaolenga kuboresha usafiri wa umma jijini Dar es Salaam, kupunguza muda wa safari na kuongeza upatikanaji wa huduma bora za usafiri kwa wananchi, hususan wakazi wa maeneo ya Mbagala na Temeke.
Katika tukio hilo, MOFAT Company Limited, kama mtoa huduma wa usafiri katika BRT Awamu ya Pili, ilishiriki katika uzinduzi huo ikiongozwa na Mkurugenzi wa Kampuni, ikiwa ni ishara ya dhamira ya MOFAT katika kushirikiana na Serikali na wadau wa maendeleo kuhakikisha miundombinu hii inatoa manufaa yaliyokusudiwa kwa wananchi.
Kwa upande wa miundombinu, mradi wa BRT Awamu ya Pili unahusisha ujenzi wa vituo vya mabasi, njia maalum za BRT, flyover, miundombinu ya waenda kwa miguu, taa za barabarani zinazotumia nishati ya jua pamoja na mifumo mingine ya usalama na udhibiti wa usafiri. (African Development Bank)
African Development Bank (AfDB) imekuwa mdau muhimu katika kufanikisha mradi huu kupitia ufadhili wa miundombinu ya BRT Awamu ya Pili, ambao unalenga kuimarisha usafiri wa mijini na kuongeza ufanisi wa mfumo wa usafiri wa umma Dar es Salaam. (African Development Bank)
Kwa MOFAT, ushiriki katika hatua hii muhimu unaongeza wajibu wa Kampuni wa kuhakikisha wananchi wanapata huduma ya usafiri iliyo salama, yenye ufanisi, inayopatikana na inayozingatia mahitaji ya abiria.
Uzinduzi huu unaweka alama muhimu katika safari ya Tanzania ya kujenga mfumo wa usafiri wa mijini unaoendana na mahitaji ya jiji linalokua, huku ukifungua fursa ya kuendelea kuboresha maisha ya wananchi kupitia usafiri wa umma wenye tija na miundombinu ya kisasa.